#@!Gunz-Reborn_ran!@#
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

#@!Gunz-Reborn_ran!@#

Gunz-Reborn_ran

บ้านวิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Qcdn3Latest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
PrEqlasOr
Moderator
Moderator
PrEqlasOr

: 27

วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^   วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Icon_minitimeTue Mar 16, 2010 8:10 am

ก่อนที่จะอ่านบทความนี้..
คุณควรทำ RSS RHS ให้ได้ก่อนครับ

อ้างอิงจาก :
เกี่ยวกับคนที่เขียน บทความนี้
คือ --IIzWInDsZ-- CLAN {--EnergyZ--}

คือว่า ผมเล่น GunZ มา ปีกว่าๆ ละครับ
ผมก้าวสู่สเตปปืนยอดฮิต SS ได้ตอนเล่นได้ 3-4 เดือนครับ
ต่อมาผม ก็ได้ HS ได้ ในเวลา 1-2 เดือนต่อมา
ตอนนั้นผม ทำได้เเค่ ซ้าย-ขวา , ขวา - ซ้าย ครับ
ต่อมาก็ฝึกให้มันได้ ทุกทาง จะให้เเดชยังไงก็ได้นะครับ

การกดของผม คือใช้ key-board ล้วนๆครับ
ไม่ว่า จะเป็นเเดช เปลี่ยนปืน(ใช้ตัวเลขครับ 1,2,3)
อะไรพวกนี้ ผมเห็นเพื่อนผมคนนึงที่เล่นด้วยครับ
เขากด ใช้ key-board เเบบล้วนๆ ไม่ทัน
จึงเปลี่ยนมาใช้ลูกกลิ้ง เปลี่ยนปืนเเทนก็ได้ครับ
.....

พอเล่นได้สักพัก 2-3 เดือน หลังจากทำ HS ได้
Step ที่กด Reload หลัง การยิงปืน จากการใช้ step SS
โผล่มาตอนนั้น ใน GunZ sev. thai (เฉพาะ ที่ผมเห็นในครั้งเเรกไม่เกี่ยวกะคนอื่น)
ตอนนั้นเห็นผู้ใช้ Step RSS ครั้งเเรก ก็ คือ Zegladis (ไม่เเน่ใจว่าถูกไหมครับ)
จำได้ว่า ตอนนั้น ผมเห็นประโยชน์ว่ามันมีดีเลย์เร็วกว่าที่จะกด สเตป SS ครั้งต่อไป
ทำให้เราเเดช เเละ ยิงได้เร็วขึ้นพอสมควร

ตอนนั้น .. ผมก็เอาหลักการไปฝึกหลังยิงให้ กด reload ตาม
เเต่ผมเอาไปใช้ กับ HS ครับ ตอนเเรกที่ผมฝึก
ผมข้ามขั้น RHS ขึ้นมาอีก (นิดหน่อย) ก็คือ RHSRS(RHS เสร็จก็กด RS อีกที)
มาถึงจุดนี้ผมก็ยังใช้การกด เเบบ คีย์บอร์ดล้วนๆ เช่นกัน

.....

นี่เเหละ คือจุดที่ผมทำ สเตปประจำเป็นปกติ ชิวๆ ที่ใช้ในการเล่นปืนที่สูงสุดเเล้วครับ

....

เเละในปัจจุบัน ผมหรือคนอื่นไม่มีใครใช้ สเตป
กระโดด 1 เเดช 2-3 ยิง 2 ครั้ง (FBS RHS)
เป็นสเตปที่ใช้ในการเล่นประจำในเป็นปกติ ชิวๆ เเล้วเซฟไทย
(ผมก็ทำได้เหมือนกัน FBS นะครับ)

เด๋วเราจะมาคุยเกี่ยวกับ สเตปเทพปืนเหล่านี้อีกครั้ง

เห็นมั้ยครับท่านผู้อ่าน (-.-)
จุดอิ่มตัวของ สเตป ปืนใน GunZ คือ RSS,RSSRS,RHS,RHSRS(RHSRS ไม่ค่อยมีผู้นิยม??)
ส่วน สเตป ดาบก็บอกได้เลยครับ คือ BF,DBF,IF(เเบบต่าง),TBF

...มากล่าวกันต่อครับ

เรื่อง กระโดด 1 เเดช 2-3 ยิง 2 ครั้ง (FBS,DHS)

อาจจะมีคนถามว่า ผมกดได้ทำไมไม่เอามาใช้หละ
ผมจะตอบว่าอย่างนี้นะครับ

คือว่า .. การกดสเตป FBS เหมือนกับ TBF ครับ

FBS= กระโดด - ฟัน - เปลี่ยนปืน - ยิง - รีโหลด (ชักกระสุน ) - เปลี่ยนดาบ - RSS หรือ RHS

เหมือนกันตรงที่ คลาดเคลื่อนได้น้อย = กดผิดจังหวะ นิดหน่อย ก็คือจบ ไม่ติดสเตป ที่เราต้องการ
TBF ผมก็นับถือนะครับพวกท่านๆ ที่นำมาใช้เล่นประจำได้ เป็นปกติ ชิวๆ เเล้ว
FBS ก็เช่นกันครับ ยาก ที่จำนำมาใช้เล่นประจำ ปกติ กดปุ๊บติด 100 เปอร์ ยากอยู่ดี
จึงไม่มีผู้ใด นำมาใช้ เล่นประจำ ปกติ ได้อยู่ดี

....

เเละ ถ้าผมว่าง ผมจะมาลงไว้อีกครับ ผมต้องไปก่อน
อันนี้เพียงเเค่ เกริ่นๆ นำไว้ก่อน

บทความหน้าจะเกี่ยวกับ -->> หัวใจเเละวิธีการก้าวสู้สุดยอด สเตปปืน นะครับ

ผมลาไปก่อนใน บทความเล่นปืนอย่างไรไง ถึงก้าวสู่ปรมาจารย์เทพปืน..!??(1)

บายครับ โชคดี
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://gunz-reborn.thai-forum.net
PrEqlasOr
Moderator
Moderator
PrEqlasOr

วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^   วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Icon_minitimeTue Mar 16, 2010 8:11 am

อ่าครับ ถามว่าควรฝึกอะไรต่อ หลัก SS HS
---> RSS* --->RHS*--->RSSRS--->RHSRS--->... - -
*เน้นๆไว้ สเตปปืนยอดฮิต ที่เทพๆกดใช้กันเเบบปกติเลยครับ
ควรฝึกมาก ก็คือ กด Reload หลังยิงปืนนะครับ
จะทำให้สเตป ปืนคล่องยิ่งขึ้น

ส่วน HHS ที่นายฝึกใช้ได้ดีเลยหละ
ควรฝึกให้เเบบว่า ชินๆ คุ้นๆ ไว้
ได้ใช้ในการเล่นได้เเบบปกติ ชิวๆ เลยครับ
ถ้าชอบ HHS เเนะนำให้ RHHS (มั้ง)
คือ กด reload หลังยิงเพิ่มไปด้วยครับ bounce
https://gunz-reborn.thai-forum.net
PrEqlasOr
Moderator
Moderator
PrEqlasOr

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^   วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^ Icon_minitimeTue Mar 16, 2010 8:15 am

อ้างอิงจาก :
วิธีเล่น G ให้เทพคือต้องมี Style เป็๋นของตนเองอย่าไป Copy ผู้อื่นมาใช้จงหา Style ที่ตนเล่นเเล้วถนัดไม่จำเป็นว่าต้องทำอันโน่นให้ได้ถ ึงจะเทพ

ข้างบนคือคำถามของคนอยากรู้ไปถามมาให้เป็นข้อ ขรหา สมมุติ เขาเป็นคนที่มีความรู้เลยถามประมาณนั้น

อ่าครับ
นายอย่าบอกนะครับ
ว่า นาย คิด rs ss rss hs rhs ได้คนเเรกหรอครับ
นายไม่ได้ ลอก จาก k-style หรอ

ว้าวๆ
ผมพึ่งรู้จริงๆ ว่า K-style เกิดในเซฟไทยครับ

ท่าน peeler นาย มี style เป็นของตนเองหรอ
ครับ ผมอยากรู้

นายทำ FBS หรือ DHS ได้ ที่เขามีคนทำได้เเล้ว
ผมยังคิดเลยว่า ผมทำได้ต้องเทพ
เพราะ มันดีกว่าเห็นๆ หละครับ เเดชก็เเดชเยอะกว่า
กระโดด 1 ที ยิงได้ ตั้ง 2 ครั้ง คนทีตาเท่านั้นครับ
ถึงเห็น

หรือนายไม่.....

...

นี่คือ ความเห็นผม ย่อมมีคนเห็นด้วยเเละไม่เห็นด้วย

ถ้าไม่เห็นด้วยผมขออภัยครับ

วิธีเล่นปืนยังไงให้เทพโคตรเทพนะครับข้างใน ^^
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1